Excel in bị thu nhỏ

Thảo luận trong 'Tài Liệu Kỹ Thuật - firmware - Driver - Phần Mềm' bắt đầu bởi Duy Minh, 28 Tháng tám 2017.

Tags: Add Tags
  1. Duy Minh

Duy Minh New Member

Chào các bác ! Sau thời gian mò lỗi em đã phát hiện ra lỗi thằng excel như thế này.
    khi nhìn trên excel thì nó full size luôn Hãy đăng nhập hoặc đăng ký để xem được links nhưng khi xuất ra pdf Hãy đăng nhập hoặc đăng ký để xem được links và thành quả sau khi in ra chẳng khác gì nhìn trên pdf Hãy đăng nhập hoặc đăng ký để xem được links .. Giờ em chẳng biết fix cái excel như thế nào luôn ạ. hồi trước không bị đâu giờ lại bị, em ghost, cài lại win hay chạy office khác vẫn bị bác ạ. Chỉ riêng thằng excel mới bị còn word, pp, corel, pts không thằng nào bị hết cả. Ai biết chỉ dùm mình với ạ

2. ptquocdat2327

ptquocdat2327 New Member

trước tiên a vào file, options, advanced kéo xuống dòng display, dòng ruler units bác chuyển về centimet, sau đó chọn lại vùng cần in ấn control P nó hiện ra cửa sổ in thì cái tab cuối cùng "custom scale ấy" bác ấn xổ xuống chọn fit all columd one page, sau đó dòng page setup bác căn lề hết cho nó 1cm thử xem hết k

3. Duy Minh

Duy Minh New Member

cảm ơn bác nha. e đã mò ra lỗi, bắt buộc phải dùng page break preview mới được. chả hiểu sao lại thế, đợt trước còn xài bình thường không cần, kéo tay cũng dc